Xác định chi phí nhân công và tiêu hao máy móc trong sản xuất bằng kế toán quản trị với OpenERP

Thảo luận trong 'Công Ty Sản Xuất' bắt đầu bởi openerpvietnam, 17/7/13.

1. openerpvietnam Active Member

Chào các bạn,

Bài toán định giá sản phẩm luôn là vấn đề đặt ra hàng đầu đối với các doanh nghiệp. Đặc biệt đối với những doanh nghiệp sản xuất, xác định mức giá cho những sản phẩm của mình có thể sẽ trở thành một lợi thế hoặc có thể trở thành một bất lợi khi cạnh tranh với những doanh nghiệp khác. Tạo ra một lợi thế hoặc phải đối đầu với những bất lợi, điều đó tùy thuộc vào chính hiệu quả sử chi phí trong quá trình sản xuất tại doanh nghiệp của mình.

Hôm nay, tôi xin giới thiệu với các bạn một đoạn video nhỏ giúp các bạn có thể xác định được mức độ hiệu quả việc sử dụng chi phí nhân công và tiêu hao máy móc so với kế hoạch dự kiến của mình. Đoạn video sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng "Routing", "Work Center" kết hợp với "kế toán quản trị" để xác định chi phí nhân công dự kiến và chi phí tiêu hao cho máy móc dự kiến. Trước khi xem video, các bạn nên tham khảo thêm về "Routing" và "Work Center" để nắm rõ ý nghĩa cũng như cách thiết lập chúng.

Thân.