Hỏi Thắc mắc việc xóa bài viết

Thảo luận trong 'Đóng Góp Ý Kiến' bắt đầu bởi Phúc, 16/5/15.

1. Phúc Member

Dear BQT,

BQT cho e hỏi lý do vì sao 2 bài viết của em tại chuyên mục http://terp.vn/forums/người-tìm-việc-openerp.31/ lại bị xóa ạ? Nếu có vi phạm nội quy hay với bất kỳ lý do gì thì cũng phải thông báo với em 1 tin nhắn đúng không ạ?

Thanks,
    Phúc
  2. Sáng nay anh cũng gặp trường hợp tương tự, Hôm qua a có 20 bài viết, sáng nay kiểm tra chỉ còn 16. cũng ko hiểu vì sao.:)
  3. Phúc Member

Thì xóa cả chủ đề rồi có bài viết comment của anh ở trong đó thì tất nhiên là a bị mất rồi ;)
  4. admin Administrator

Chào Phúc,

Anh xóa bài viết của em là do bài viết này mang tính chất quảng cáo.

Chào Thuận,
    Các trả lời của em nằm trong bài viết này; nên sẽ bị xóa theo.

Trân trọng.
  5. Phúc Member

Dear a,

Em thấy không hài lòng với lý do này ạ. Vì những do sau ạ:
    Thứ 1: Em đăng tại box người tìm việc openerp, mà chả ai tìm việc lại không quảng cáo mình có cái gì cả, vì không nói những người thuê biết mình làm gì -> em nghĩ không vi phạm và phù hợp với box này
    Thứ 2: Không có nội dung nào trong nội quy diễn đàn nói rằng không được quảng cáo ạ, và hơn nữa em không spam diễn đàn.

Em cảm thấy BQT đang không tôn trọng các thành viên diễn đàn.

Thanks anh,
  6. admin Administrator

Chào em,

1. Nếu em muốn tìm việc, thì hãy đưa ra những kinh nghiệm, kiến thức và cv của em về OpenERP nhé.
    2. Đây là nơi chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm về OpenERP; không phải nơi quảng cáo, show demo.. Nếu em có gì hay muốn chia sẻ với mọi người, thì em hãy đưa lên nhé. Nếu các bài viết của em có giá trị, anh sẵn sàng đưa thông tin về em hoặc công ty em lên ngay chỗ thông báo của diễn đàn.

Anh không tôn trọng các thành viên, vì anh đã xóa bài viết chỉ mang tính chất quảng cáo, show hàng của em?

Và anh hy vọng mình không phải nói qua nói lại, hoặc giải thích gì thêm nữa.

Hãy chia sẻ và em sẽ nhận được những gì cộng đồng chia sẻ lại cho em.

Thân chào.
  7. Phúc Member

Dear a,

Em thấy anh nói có vẻ mâu thuẫn đấy. Và anh cũng đừng dùng từ cộng đồng ở đây ạ, vì nếu là cộng đồng thì sẽ là của chung, mà là của chung sẽ hoạt động theo nội quy đúng không ạ? Chứ không phải xử lý theo một cách cá nhân, theo một cách cảm tính đâu ạ.
    Nhưng thôi em cũng không tranh cãi về chuyện này. Vì diễn đàn của anh nên anh muốn nó hoạt động thế nào là quyền của anh.

Thanks a,
  8. Dear admin, Phúc.
    Trên phương diện là người thứ 3, mình có những ý kiến khách quan như sau:
    1 Hiện tại diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm, giữa các thành viên với nhau. Nếu ban quản trị có quy định riêng về nội dung bài đăng hoặc không được phép quảng cáo thì nên có một bảng nội quy chung cho các thành viên khi tham gia.
    2 Trước khi xóa bài viết của các thành viên ban quản trị diễn đàn nên có một thông báo gửi về email cho thành viên đó biết. Thành viên đó đã vi phạm vào khoản nào của quy định.
    3 Phúc, em cũng nên rút kinh nghiệm về vấn đề này, Trên tinh thần là chúng ta chia sẻ nhẹ nhàng. Để mọi người có cảm giác dễ chịu hơn.

Thanks and best regards!
  9. bruce.nguyen Active Member

Dear Phúc,

- A thấy admin làm đúng đó, "cho đi để nhận lại". Mong em hỗ trợ diễn dàn, đóng góp thêm nhiều bài viết, chia sẻ theo phong cách open source.( Vì a có review nhiều comment cũng như topic của e, chỉ thấy show chứ chưa share )

Thân.