Hỏi Limit số lượng record được xem trong tree view và tree one2many của 1 trang

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp' bắt đầu bởi hoangvu, 2/5/16.

1. hoangvu New Member

Mọi người cho em hỏi làm cách nào để giới hạn số lượng records trong tree view và one2many field trong 1 module (không phải toàn hệ thống).
    Ví dụ: 1 record sale order có 50 records của sale.order.line, em muốn limit chỉ cho hiện 10 lines trên 1 trang view của one2many thôi, muốn xem tiếp thì phải click mũi tên next.
  2. minh.hq New Member

<form>
    ...
    <field name='something_ids'>
    <tree string='What a nice thing' limit="100">
    </tree>
    </field>
    </form>
  3. hoangvu New Member

Không được bạn ơi, còn cách nào khác không ?
  4. quangthanh Member

Bạn thêm context vào action nhé <field name="context">{'limit':10}</field>
  5. hoangvu New Member

One2many trong form view bạn ơi, đâu add context vào action của one2many được, one2many field được gọi từ Form mà. Còn cách nào khác ko nhỉ :(
  6. NHD New Member

7. hoangvu New Member

Cái này không phải cái mình cần bạn ơi, đó là limit record one2many được input cho 1 master form. Cái mình cần là one2many có 40 records (ví dụ), và 1 page one2many chỉ show được 20, muốn xem tiếp phải click mỗi tên next.
  8. quangthanh Member

One2many thì bạn có thể thêm context trực tiếp vào field one2many đó nó cũng sẽ nhận, sau đó xử lý giá trị limit trong context trong code (hàm search)
  9. hoangvu New Member

Cách này không kha thi bạn ơi, limit trong search method thì cũng bị bỏ khỏi view của one2many luôn, mình cần cả nút qua trang nữa. Cách này ra kết quả giống như limit ngay tại field trong model luôn. Ai giúp với, thanks nhiều ạ.
  10. nguyentrong0007 New Member

Mọi người cho em hỏi làm cách nào để giới hạn số lượng records trong tree view và one2many field trong 1 module (không phải toàn hệ thống).
    Ví dụ: 1 record sale order có 50 records của sale.order.line, em muốn limit chỉ cho hiện 10 lines trên 1 trang view của one2many thôi, muốn xem tiếp thì phải click mũi tên next.

==>> Có anh nào biết cách làm không, em cũng đang bị vướng. Tks..:(