hỏi về Warehouse ???

Thảo luận trong 'Kho Hàng và Sản Xuất' bắt đầu bởi tran van thang, 13/12/14.

1. tran van thang New Member

các anh chị giúp em với ạ !.
    em đang học về OpenERP và làm đồ án về phân hệ kho trong OpenERP
    các anh chị có thể chỉ giúp em về Warehouse, cách tạo kho và kiểm soát hàng hóa trong kho được ko ạ !. em ảm ơn anh chị rất nhiều ạ .
  2. Leo Tran Active Member

Hi bạn,

Bạn đang dùng Odoo phiên bản nào?
  3. Leo Tran Active Member

Nếu bạn dùng bản 8, bạn có thể tham khảo tài liệu về nghiệp vụ kho cho End User theo link sau:
    https://www.erponline.vn/vi/support/documentation
    Có rất nhiều chuyên mục, trong đó có chuyên mục riêng về Kho đó bạn
    bruce.nguyen thích bài này.
  4. Phạm vũ Dũng New Member

mình đang dùng erp7
    không biết bản 8 có gì mới không nhỉ, có nên nâng cấp lên 8 không

mình muốn hỏi cách quản lý kho
    ví dụ mình xuất 1 sản phẩm cho khách, sản phẩm bị lỗi phải nhập trả lại và xuất lại 1 sản phẩm mới.
    sản phẩm trả lại là sản phẩm lỗi, nó không thể đc hiện trong dự báo có hàng trong kho,
    vậy mình phải dịch chuyển sản phẩm này như thế nào, mình tạo 1 kho hàng lỗi và cấu hình như thế nào để khi hoàn về nó nhảy vào kho này
    mình muốn khi hoàn về sản phẩm thì đc chọn kho, 1 là kho lỗi, 2 là kho bình thường
  5. Leo Tran Active Member

Dưới đây là tài liệu Kho cho bản 8, bạn xem và so sánh nhé: https://www.erponline.vn/vi/support/documentation/58-tổ-chức-và-quản-lý-kho

Thân ái!
  6. bruce.nguyen Active Member

- Trước tiên bạn khoan đi vào hệ thống cho rối rắm. Bạn tìm hiểu về nghiệp vu kho trước tiên ( Business Analysis ), các quy trình liên quan tới kho như: Nhập kho ( incoming shipment ), Chuyển hàng nội bô ( internal move ), Location out / in, Multi location ( quản lý nhiều kho ), Multi Currency ( đa tiền tệ ), multi company ( đa công ty, đa chi nhánh ), Price list , sale price, purchase price ( Giá bán , giá mua )...
    - Khi bạn nắm rỏ BA rồi tiếp cận hệ thống ERP rất nhanh