Hỏi về lỗi in ấn Wkhtmltopdf failed (error code: -11).

Thảo luận trong 'Linux' bắt đầu bởi Man EnVy, 1/11/14.

1. Man EnVy New Member

Chào cả nhà, bần đạo là dân ngoại đạo, trong quá trình thử cài đặt Odoo v8 thì in ấn Wkhtmltopdf failed (error code: -11). Message:. Bần đạo đã cài Wkhtmltopdf bản 0.12.1 rồi và tìm trên mạng không thấy nói về vấn đề này. Rất mong được chỉ giáo. Xin cảm ơn rất nhiều
  2. bruce.nguyen Active Member

Show log odoo khi bị lổi lên đi bạn :)
  3. Leo Tran Active Member

Kiểm tra version của wkhtmltopdf đi bạn? Nếu thấp hợp 0.12 thì nâng cấp nó lên.
  4. Man EnVy New Member

Cảm ơn Leo, hiện tại đã là phiên bản 0.12.1 (wkhtmltox-0.12.1_linux-trusty-amd64.deb) chạy trên VPS 14.04 64 bit, không hiểu nó bị gì. Xuất HTML vẫn được, lúc thiết kế trong Webkit thì preview vẫn xuất PDF nhưng xuất báo cáo thì bị vậy
  5. Man EnVy New Member

Cảm ơn bác Thành, mới mày mò nên không rành lắm? Có phải log trong odoo-server.log không bác?
  6. minimum New Member

Hi Man Envy
    Lỗi này do odoo không tìm thấy path của wkhtmltopdf, Bạn cần add system path của wkhtmltopdf (ví du: /usr/local/bin) vào script init dùng để start odoo, và add webkit_path vào system parameters
    bruce.nguyen thích bài này.
  7. bruce.nguyen Active Member

Chào mấy anh chị em,

- Trên môi trường linux mấy bạn có thể fix như sau:
    - Mở termial lên gỏ mấy cái này vào theo thứ tự.
    Mã (text):
    1.  
    2. sudo wget [URL]http://jaist.dl.sourceforge.net/project/wkhtmltopdf/0.12.1/wkhtmltox-0.12.1_linux-trusty-amd64.deb[/URL]
    3. sudo dpkg -i wkhtmltox-0.12.1_linux-trusty-amd64.deb
    4. sudo cp /usr/local/bin/wkhtmltopdf /usr/bin
    5. sudo cp /usr/local/bin/wkhtmltoimage /usr/bin
    6.