[Hỏi] Cách phân quyền của quản trị

Thảo luận trong 'Quản Trị Trong OpenERP' bắt đầu bởi thinhgr, 14/1/13.

1. thinhgr Active Member

Mình thấy nó quản trị chặt chẽ, phân quyền theo từng cấp các module riêng lẽ. Nhưng có 1 cái mà mình ko làm được, ví dụ phân hệ nhân sự: mình muốn phân quyền cho ông trưởng phòng kế toán chỉ xem được nhân sự trong phòng kế toán, phòng kinh doanh chỉ xem được nhân sự phòng kinh doanh, ban giám đốc, quản trị và phòng hành chính mới xem được tất cả các nhân sự trong cty, có cách nào làm được dzị không? cám ơn
  2. admin Administrator

Hi Thịnh,
    Bạn tìm hiểu thêm về phần Record Rules trong OpenERP nhé, nó sẽ giúp bạn làm được việc này.
    Thân chào bạn!
  3. tung New Member

a ơi cho e hoi thêm về phân quyền nhé.
    E muốn nhân viên sale không nhìn đươc tab Communication & history khi xem thông tin cua Lead thì e config ở chỗ nào a nhỉ
  4. admin Administrator

Chào em,
    Mã (xml):
    1. <page string="Other Information" groups="base.group_user">
    Như trong dòng code trên, chỉ có những user nào thuộc groups base.group_user mới thấy được tab Other Information. Em làm tương tự là được.
    Thân chào em!
  5. thinhgr Active Member

Ví dụ trong class mình có: ngày bảo trì, hiện tượng,nguyên nhân... Mình muốn 1 group nhân viên có thể cập nhật được hết ngoại trừ ngày bảo trì có được không?
    Nếu mình sử dụng Record Rules thì cả class đều không cập nhật được.
    Nếu mình sử dụng domain trong xml thì nó không hiển lên.
    Có cách nào mình biết ai đang đăng nhập không? Ví dụ admin thì field đó được cập nhật còn nhân viên thì chỉ được xem